Sifa zaidi. Barua kwa mhariri huwa na sifa zaidi ya zile za kimuundo. Baadhi ya sifa hizi ni huonyesha hisia au mtazamo wa mwandishi, huwa na msimamo mmoja madhubuti, urefu wake hutegemea jambo ambalo linalozungumziwa, lugha rasmi hutumiwa, lugha nyepesi ya moja kwa moja isiyohusisha tamathali wala mafumbo.