Muundo wa ratiba. Ratiba huwa na anwani ambayo inaonyesha wakati, tarehe na mahali shughuli inapotokea. Matukio katika ratiba hufuatana kiwakati. Lugha ya ufupisho hutumiwa katika kueleza matukio na alama ya koloni hutumiwa kutenganisha wakati na matukio.