Hebu sikiliza maelezo zaidi kuhusu uandishi wa insha hii. Kabla ya kuanza kuandika insha ya methali, ni lazima uyazingatie mambo yafuatayo: uelewe maana ya juu na ya ndani ya methali. Kwa mfano, jifya moja haliinjiki chungu. Maana ya ndani ni kuwa mtu pweke hawezi kufanya jambo kikamilifu; watu wakiungana wanaweza kufanya mambo mengi tena vyema. Fimbo ya mbali haiwi nyoka. Maana ya ndani ni kuwa mtu aliye mbali hawezi kukusaidia ukiwa na dharura, ila yule aliye karibu. Fikiria kisa kinachoafiki kikamilifu maana ya ndani ya methali. Panga utaratibu wa kisa kuanzia mwanzo hadi mwisho. Simulia kisa ukitumia msamiati ufaao na mapambo ya lugha ya kuvutia kama vile misemo na methali. Vilevile zingatia sheria za kisarufi kama uwakifishaji na aya.