Mfano wa insha ya mawazo huu hapa. Ni mfano wa insha ya mawazo safari yangu katika nchi ya ajabu. Nilitunukiwa fursa ya kwenda kuzuru nchi yaendelea. Nakumbuka ilikuwa siku ya Alhamisi nilipopokea simu kutoka kwa katibu wa kudumu katika wizara ya tuendeleze kazi. Wizara hii ndiyo iliyohusika na mipango ya maendeleo nchini. Nilihitajika ofisini mwa katibu kwa mazungumzo mafupi. Nilielekea hadi ofisini nikijiuliza maswali mengi kuhusu mwito huu. Makaribisho ya mhazili pale ofisini hayakuwa ya kawaida. Alinielekeza ndani moja kwa moja. Bwana habari njema alinipokea kwa furaha. Alianza kwa kunipongeza kwa juhudi zangu kazini, kisha aliniarifu kuwa nilikuwa nimeteuliwa na wizara kwenda kutalii nchi ya endelea katika ziara hii nilipaswa kuchunguza ustawi wa nchi hiyo na kutafuta mbinu za kuendeleza nchi yetu. Habari hizi zilinijaza ramsa kwa kuwa sikutarajia jambo kama hili maishani mwangu. Jioni hiyo nilifululiza hadi nyumbani kwangu. Mume na wanangu walishangazwa na jinsi nilivyogubika katika furaha. Nilipowafahamisha kuhusu ziara yangu, mume wangu aliingiwa na mseto wa hisia. Kwanza alifurahi kwa kuelewa ya kwamba safari hii ingeinua maisha yetu. Alihuzunika alipotafakari jinsi angehisi upweke. Siku ya safari ilipoadia, niliandamana na aila yangu hadi uwanjani wa ndege watupae. Niliwaaga jamaa na marafiki, akiwemo katibu wa wizara ambaye nilimhakikishia ningewakilisha nchi yetu vyema. Japo safari ilikuwa ndefu sikuhisi uchovu kutokana na mandhari ya kupendeza niliyoyashuhudia. Nilipofika kilele cha safari yangu, nilipokelewa na kuelekezwa kwa kigari cha ajabu cha gurudumu moja bila dereva. Kilinipeleka hadi uwanja mdogo uliokuwa na ndege moja ndogo. Ndege hiyo huabiriwa na mtu mmoja tu. Nilistaajabia vigari vya theluji nilivyoviona. Mawasiliano ya kule yameimarika kwa kiwango cha juu. Hawatumii karatasi bali vyombo vya kiteknolojia hutumiwa katika mawasiliano ya kila aina. Kwa mfano, nilipowasiliana na watu nyumbani, nilishangaa kuona nyuso zao. Katika sekta ya tiba, niligundua kuwa kila kijiji kina hospitali, madaktari waliohitimu na madawa ya kutosha. La kushangaza ni kwamba ni nadra kupata wagonjwa kwa sababu ya kuzingatia lishe na mazingira bora. Sekta ya elimu imepiga hatua kiasi cha kwamba watoto hawakwenda shuleni, bali masomo yaliendelezwa kwa utandawazi kupitia kwa tarakilishi. Visa vya uhalifu ni nadra, kwani usalama umeimarishwa pakubwa. Watu wanaishi kwa amani na kuaminiana. Ni jukumu la kila raia kudumisha usalama nchini. Uzalishaji mali ni wa hali ya juu kana kwamba kilimo na ufugaji huendelezwa kwa kuzingatia teknolojia. Mimea hukuzwa katika mahema. Kila mja hushiriki katika kuzalisha mali.