Safari yangu katika njia ya ajabu nilitunukiwa fursa ya kwenda kuzuru nji ya endelea. Nakumbuka ilikuwa siku ya Alhamis nilipopokea simu kutoka kwa katibu wa kudumu katika wizara ya tuendeleze kazi. Wizara hii ndiyo iliyohusika na mipango ya maendeleo nchini. Nilihitajika ofisini mwa katibu kwa mazungumzo mafupi. Nilielekea hadi ofisini nikijiuliza maswali mengi kuhusu mwito huu. Makaribisho ya mwaziri pale ofisini hayakuwa ya kawaida. Bwana habari jema, alinipokea kwa furaha. Alianza wa kunipongeza kwa juhudi zangu kazini, kisha aliniarifu kuwa nilikuwa nimeteuliwa na wizara kwenda kutalii hinji yaendelea. Katika ziara hii, nilipaswa kuchunguza ustawi wa nchi hiyo na kutafuta mbinu za kuendeleza nji yetu. Habari hizi zilinijaza ramsa, kwa kuwa sikutarajia jambo kama hili maishani mwangu. Jioni hiyo nilifululiza hadi nyumbani kwangu. Mke na wanangu walishangazwa na jinsi nilivyogubikwa katika furaha. Nilipowafahamisha kuhusu ziara yangu, mke wangu aliingiwa na mseto wa hisia. Kwanza alifurahi kwa kuelewa ya kwamba safari hii ingeinua maisha yetu, aliuzinika alipotafakari jinsi angehisi upweke. Siku ya safari ilipowadia, niliandamana na ila yangu hadi uwanja wa ndege watupae. Niliwaaga jamaa na marafiki, akiwemo katibu wa wizara, ambaye nilimhakikishia ningewakilisha nchi yetu vyema. Japo safari ilikuwa defu, sikuhisi uchovu kutokana na mandhari ya kupendeza niliyoyashuhudia. Nilipofika kilele cha safari yangu, nilipokelewa na kuelekezwa kwa kigari cha ajabu cha gurudu mmoja bila dereva. Kilinipeleka hadi uwanja mdogo uliokuwa na ndege moja dogo. Ndege hiyo huabiriwa na mtu mmoja tu. Nilistaajabu vigari vya theruji nilivyoviona. Mawasiliano ya kule yaliimarika kwa kiwango cha juu hawakutumia karatasi bali vyombo vya teknolojia vilitumiwa katika mawasiliano ya kila aina. Kwa mfano, nilipowasiliana na watu nyumbani, nilishangaa kuona nyuso zao. Katika sekta ya tiba, niligudua kuwa kila kijiji kilikuwa na hospitali, madaktari waliohitimu na madawa ya kutosha. La kushangaza ni kwamba ilikuwa ni nandra kupata wagonjwa kwa sababu ya kuzingatia lishe na