Upatanisho wa kisarufi kwa mintarafu ya vivumishi. Upatanisho wa kisarufi ni hali ya nomino kukubaliana na kiambishi kiwakilishi cha nomino husika katika maneno ambayo huandamana na nomino hiyo katika sentensi kama vile vivumishi. Vivumishi ni maneno yanayotoa maelezo zaidi kuhusu nomino katika sentensi. Ni lazima kupatanisha vivumishi na nomino katika ngeli mbalimbali ili kuwa na sentensi sahihi kisarufi. Katika kipindi hiki tutashughulikia vivumishi vifuatavyo kwa mintarafu ya ngeli tofauti tofauti za nomino: vivumishi vya sifa, vivumishi vimilikishi, vivumishi viulizi, vivumishi vya idadi, vivumishi vya a unganifu vivumishi visizitizi, vivumishi vya pekee na vivumishi vyonyeshi.