Vivumishi vya pekee. Hivi ni vivumishi vinavyoeleza nomino kwa njia za kipekee, kwa kuwa kila kimojawapo huwa na maana mahususi. Vivumishi hivi ni vya aina sita kama ifuatavyo: ote, oote, enye, enyewe, ingine, ingineo. Tazama mifano ya sentensi. Wanafunzi wote wanastahili kuwa na nidhamu. Tunda lolote huboresha afya. Mwalimu mwenyewe anawapenda watoto wake. Bilauri nyinginezo zinahitajika. Kitabu chenye manufaa kimenunuliwa. Maji mengine yanahitajika. Sasa tazama mifano zaidi katika jedwali lifuatalo.