Hivi ni vivumishi vinavyoonyesha au kuashiria ilipo nomino. Vivumishi vionyeshi pia huitwa viashiria. Vivumishi hivi ni vya aina tatu. Vya karibu, vya mbali kidogo na mbali sana. Kwa mfano, jedwali hili lina mifano zaidi ya viashiria. Hapa kuna mifano zaidi katika sentensi. Mama yule anaenda sokoni. Kiti hiki ni cha mtoto. Magoti yangu haya yanauma. Ukuta huo una rangi gani? Chai hii haina sukari.