Viunganishi visababishi au vya sababu. Viunganishi hivi hutoa sababu ya kutendeka kwa jambo, huweza kutumiwa mwanzoni au katikati mwa sentensi. Mifano ni kwa sababu, kwa vile, na kutokana na. Katika sentensi: wanafunzi walisherehekea kwa sababu ya matokeo yao bora. Kwa vile hakuwa na nauli, hakuendelea na safari yake.