Kiunganishi cha asili ya Kibantu ni na. Kwa mfano, mtoto na mzazi wametoka shambani, waziri mkuu na naibu wake wanaelekea bungeni. Kuna viunganishi vya asili ya kigeni, mifano ni fauka ya, ilhali, sembuse au seuze. Katika sentensi Zuleka anawasaidia majirani wake sembuse aila yake. Nchi zinazoendelea zina uwezo wa kuyaboresha maisha ya raia wake seuze nchi zilizoendelea. Aliniagiza kwenda kwake ilhali hakunipa nauli.