Vitenzi vikuu. Kitenzi kikuu huelezea tendo kuu katika sentensi, huhusisha ujumbe kwa usaidizi wa kitenzi kingine ambacho huitwa kitenzi kisaidizi. Mifano: Marangi anapenda sana kupaka rangi. Wanafunzi wamekuwa wakisoma tangu asubuhi. wa