Kikundi nomino. Kikundi nomino ni sehemu katika sentensi ambayo huwa na kiima. Kiima huwa na nomino au kiwakilishi chake ambacho husababisha kutendeka kwa vitendo katika sentensi. Kikundi nomino huundwa kwa nomino pekee au kiwakilishi chake au hata kikiwa na vipashio vingine kama vile vivumishi, vielezi, viunganishi, vihusishi, vishazi vitegemezi na kadhalika. Kikundi nomino hata kikiwa na zaidi ya nomino pekee hufanya kazi kama nomino moja. Kwa mfano, mwanafunzi hodari sana amepita vizuri. Kikundi nomino hivyo huundwa kwa nomino pekee, kwa mfano, tarakilishi imenunuliwa; kiwakilishi pekee, kwa mfano, yeye huimba vizuri; nomino na vivumishi, kwa mfano mwanariadha shupavu ametuzwa. Nomino, kivumishi na kielezi, kwa mfano nguo maridadi sana imeoshwa. Nomino, kivumishi, kivumishi na kielezi, kwa mfano kikombe hicho kidogo mno hakifai. Kiwakilishi na kivumishi, kwa mfano yale makubwa yameliwa. Nomino, kiunganishi na nomino, kwa mfano, Abdi na Leila wamefika. Nomino, kiunganishi, nomino na kivumishi, kwa mfano, ng'ombe na mbuzi wengi hufungwa hapa. Nomino, kiunganishi, nomino, kivumishi na kielezi kwa mfano wasomi na wanasiasa maarufu sana huheshimiana. Nomino na kishazi tegezi, kwa mfano ukuta uliojengwa juzi umebomoka. Umbokapa, kwa mfano utaniletea. Kikundi nomino huweza kutokea mwanzoni au mwishoni mwa sentensi, kwa mfano tutajenga jumba kubwa. Kikundi nomino kikitokea baada ya kitenzi huwa ni yambwa au shamirisho na huwa ni sehemu ya kikundi kitenzi.