Utangulizi. Yambwa ni nomino au kiwakilishi chake ambacho hupokea au kuathiriwa na kitendo katika sentensi kwa njia ya moja kwa moja au kwa njia isiyo ya moja kwa moja. Kwa mfano, mama anasoma hadithi; babu amesomewa barua na mjukuu. Yambwa huwa kitendwa au kitendewa.