Chagizo. Chagizo ni sehemu ya sentensi ambayo aghalabu huja baada ya kitenzi au yambwa au shamirisho. Chagizo huwa kielezi au kirai kielezi. Chagizo hutofautishwa na kielezi kwa kuzingatia uamilifu wake katika sentensi. Kwa mfano, mkulima anapanda miti. Sasa mwanafunzi anasoma kitabu kwa makini. Mtoto anacheza mpira uwanjani. Mara kwa mara mimi huandikiwa barua kwa kalamu nzuri.