Vishazi. Kishazi ni kundi la maneno lenye muundo wa kiima na kiarifa. Kishazi hutokea katika muktadha wa sentensi kuu. Baadhi ya vishazi hujisimamia kimaana hata vikiondolewa kwenye sentensi kuu. Hivi ni vishazi huru. Vile haviwezi kuleta maana vikiondolewa katika sentensi kuu huitwa vishazi tegemezi.