Vishazi huru hivi ni vishazi ambavyo vikiondolewa katika muktadha wa sentensi kuu vitaweza kujisimamia kimaana. Kwa mfano, kengele imelia na wanafunzi wameingia darasani. Kengele imelia ni kishazi huru, wanafunzi wameingia darasani pia ni kishazi huru. Ukuta uliojengwa umebomoka. Umebomoka ni kishazi huru. Mvua imenyesha kwa wingi, hivyo wakulima wamevuna mazao mengi. wakulima wamevuna mazao mengi ni kishazi huru. Ijapokuwa hakunialika, nilitamani sana kuhudhuria arusi yake. nilitamani sana kuhudhuria arusi yake ni kishazi huru. Katiba iliyopitishwa itaimarisha maisha ya wananchi. itaimarisha maisha ya wananchi ni kishazi huru.