Neno kwa hutumiwa kuonyesha mahali. Nitakula chamcha kwa Ahmed. Mkutano utakuwa kwa Nyaga. Walipofika kwa Nyanya, walishangazwa na jinsi walivyopokelewa kwa mikono miwili. Neno kwa hutumiwa kuonyesha sehemu ya kitu kizima. Wanafunzi ishirini kwa hamsini wanajizatiti. Atieno alipata 80 kwa mia katika somo la Kiswahili. Huonyesha jinsi kitendo kilivyofanyika: walisherehekea arusi hiyo kwa furaha, uchaguzi huo ulimalizika kwa amani. Hutumiwa pamoja na vivumishi vimilikishi kuonyesha umilikaji: kule kwao kuna ogofya, kuimba kwake kuliwafurahisha. Huonyesha dhana ya pamoja na: napenda kula wali kwa mchuzi wa samaki, mkutano huo ulihudhuriwa na wazee kwa vijana. Huonyesha kitu fulani kilitumiwa kufanya jambo fulani: aliambua mhogo kwa kisu, alichanja kuni kwa shoka. Huonyesha kusudi, nia au sababu: waliadhibiwa kwa uovu walioutenda, alimwendea nyanya kwa kutaka kumjulia hali.