Kazungu Mwerevu, sanduku la posta 4000, tuone mbele. Januari 10, mwaka 2011. Mhariri, gazeti la Nyarifu, sanduku la posta 5432. Elewa kwa mhariri, kuhusu kuondolewa kwa mtihani wa darasa la nane. Nimepokea kwa masikitiko makuu habari kuhusu swala la kuondolewa kwa mtihani wa darasa la nane nchini. Kama msomi msifika katika nchi hii, naona jambo hili litaathiri mfumo wa elimu na jamii kwa jumla. Mtihani wa darasa la nane ni kigezo kikuu cha kutathmini kiwango cha uelewa wa mwanafunzi wa kiwango hiki. Mtihani huu wabidiisha vijana na kuwaandaa kuanza kupambana na hali halisi ya maisha. Aidha, mtihani huu huwapa walimu na wanafunzi mshawasha wa kuimarisha viwango vya elimu katika shule zao. Mtihani huu ukiondolewa, jamii itaathirika kwa namna mbalimbali mbali. Wanafunzi wengi hasa kutoka jamii zisizojimudu watabaguliwa na hivyo kukosa nafasi bora za elimu ya juu. Ningependekeza kwamba mtihani huo usiondolewe. Aidha, Wizara ya Elimu iimarishe utahini wa mtihani huo. Wako mwaminifu, Kazungu Mwerevu.