Utangulizi. Tangazo ni habari inayokusudiwa kufahamisha, kuelekeza na kukumbusha watu kuhusu jambo fulani. Matangazo yanaweza kugawanywa katika makundi mawili, rasmi na ya kawaida. Matangazo rasmi hutumika katika shughuli za kiafisi. Lugha inayotumika ni rasmi isiyo na utata wala chuku. Matangazo ya kawaida hutokea katika shughuli za kila siku yakiwa na lengo la kuteka nadhari ya wasomaji. Hutumia lugha nyepesi tena yenye ushawishi.