Mfano, tazama mfano huu mfupi wa insha ya methali usione kwenda mbele kurudi nyuma si kazi. Katika kijiji chetu cha fahari kulikuwa na mtoto msichana Bahati. Mtoto huyo alipendwa sana kwa sababu ya heshima, jitihada na ukarimu wake. Bahati alitoka kwa jamii maskini watu wengi kijijini humo walijitolea kumsaidia Bahati ili akamilishe masomo yake ya shule ya upili. Kweli jina Bahati lilimwafiki mwenyewe, kwani alizaliwa na nyota ya jaha hasa. Hatimaye aliyekamilisha masomo na kupata ajira katika shirika la kiserikali. Mambo yake yalikuwa yamemnyokea. Bahati sasa akawa anajiona amefika, kijijini akawa haji tena na anapofika hawatambui wanakijiji waliomsaidia. Niliwahi kukutana naye siku moja. "Bahati hujambo," nilimsalimia. "Ati nini, we nani?" aliniuliza kwa dharau. si sikuamini nilijiambia kimoyomoyo, aliye juu mgoje chini, lakini hali hiyo ilinihuzunisha. Kumbe wanakijiji wengi walikuwa na fikra kama zangu. Kumbe majivuno ya Bahati yalimjaa hadi kazini, akawa hana mlahaka mzuri na wasimamizi wake. Kiburi chake kikamsababisha kusimamishwa kazi na hatimaye akafutwa kabisa. Akarudi kijijini akiwa anawanyenyekea watu wote ambao aliwaonyesha kiburi. Wakati huo nilimsikia mzee mmoja wa kwetu akisema methali, usioni kwenda mbele kurudi nyuma si kazi. Hakika nilikubaliana naye.