Viunganishi vya masharti. Viunganishi hivi huleta dhana ya kutegemeana kwa matukio. Mifano ni kama: ukitaka, ikiwa, iwapo. Mifano katika sentensi: kama unataka kujiunga na chuo kikuu, soma kwa bidii. Nitakupigia simu ikiwa nitakuhitaji. Njoroge atapanda shamba lake mapema iwapo anataka mazao mazuri.