Yambwa tendwa au kipozi yambwa kipozi. Hupokea athari ya kitendo moja kwa moja. Kwa mfano, mvulana ameupiga mpira, msichana anaandika barua. Katika mifano hii, mpira na barua ni kipozi, kwa kuwa ndizo nomino zinazopokea athari za vitendo mvulana na msichana