Yambwa ala au kitumizi. Yambwa ala au kitumizi hurejelea kifaa ambacho hutumika katika kufanikisha tendo kile, kifaa kinahusika katika kutekeleza kitendo kile. Kwa mfano, wanafunzi wanaandika kwa kalamu ya wino. Tulisafiri kwa gari la moshi. Waimbaji wanaimba kwa furaha. Wanafunzi wanasoma kwa bidii.