Virai nomino. Katika aina hii ya kirai, neno kuu huwa ni nomino au kiwakilishi chake. Nomino huandamana na maneno mengine, kwa mfano kivumishi, kiunganishi, kielezi na kadhalika. Hata hivyo, kundi hilo lote huwa lina uamilifu wa nomino. Tazama mifano hii: mama mpole amefika Moshi. Ambao hutoka viwandani ni hatari. Mwanafunzi bora ametuzwa. Baba na mama wamefika.