Vitenzi vya asili ya Kibantu. Hivi ni vitenzi ambavyo kwa kawaida huishia kwa irabu a, kwa mfano soma, cheza, enda, imba, lima. Jedwali hili linaonyesha mifano ya mnyambuliko wa vitenzi vya asili ya Kibantu.