utangulizi utandawazi pia huitwa utandaridhi utandawazi ni hali ya kuunganishwa kwa karibu masoko ya bidhaa huduma na mtaji kupitia kwa mtandao chombo maalum kinachotumika katika utandawazi ni tarakilishi uunganishwaji huu una maana kuwa watu mahali na mifumo mbalimbali ndiyo kiini kikuu Dhana ya utandawazi ina asili yake katika mataifa ya magharibi hasa Marekani na Ulaya.