Utangulizi. Barua kwa mhariri ni aina ya barua rasmi ambayo huandikwa na msomaji wa gazeti lolote lile kwa mhariri wa gazeti. Barua hizi huwa na ujumbe wa aina mbalimbali mbali kuhusu maswala yanayoathiri jamii. Baadhi ya ujumbe hizi huwa malalamiko, kupongeza, kuhamasisha, kushutumu, kusifu, kuhimiza, kushauri, kutoa maoni, Kukosoa na kupinga madai fulani. Barua kwa mhariri huwa na sifa za kimuundo kama ifuatavyo: anwani mbili ya mwandishi na mwandikiwa, ambaye ni mhariri; mtajo, mfano Bwana Mhariri; mada au kuhusu, sehemu huonyesha kiini cha barua; yaliyomo au mwili kuhusu ujumbe husika, maoni au msimamo wa mwandishi. Hitimisho au kimalizio cha heshima, sehemu hii huonyesha jina la mwandishi na sahihi yake, pia yaweza kutaja mahali.