Barua kwa mhariri huwa na sifa za kimuundo kama ifuatavyo: anwani mbili ya mwandishi na mwandikiwa, ambaye ni mhariri; mtajo, mfano bwana mhariri; mada au kuhusu, sehemu huonyesha kiini cha barua; yaliyomo au mwili, huhusu ujumbe husika, maoni au msimamo wa mwandishi; hitimisho au kimalizio cha heshima sehemu hii huonyesha jina la mwandishi na sahihi yake, pia yaweza kutaja mahali.