Usione kwenda mbele kurudi nyuma si kazi. Katika kijiji chetu cha fahari kulikuwa na kitoto kisichana Bahati. Kitoto hicho kilipendwa sana kwa sababu ya heshima, jitihada na ukarimu kilichoonyesha, nacho kilitoka kwa jamii maskini. Watu wengi kijijini humo walijitolea kumsaidia mtoto huyu ili akamilishe masomo yake ya shule upili. Kweli Jina Bahati lilimwafiki mwenyewe kwani alizaliwa na nyota ya jaha hasa. Hatimaye aliyekamilisha masomo na kupata ajira katika shirika la kiserikali, mambo yake yalikuwa yamenyokea. Bahati sasa akawa anajiona amefika. Kijijini akawa haji tena, na anapofika hawatambui wanakijiji waliomsaidia. Niliwahi kukutana naye nice siku moja Bahati, ujambo? nilimsalimia. Ati nini? Wewe nani? aliniuliza kwa dharau. Sikuamini. Nilijiambia nilijiambia kimoyo moyo, aliye juu mkoje chini. Lakini hali hiyo ilinihuzunisha. Kumbe wanakijiji wengi walikuwa na fikra kama zangu. Kumbe majivuno ya Bahati yalimjaa hadi kazini, akawa hana mlahaka mzuri na wasimamizi wake. Kiburi chake ikamsababisha kusimamishwa kazi na hatimaye akafutwa kabisa. Akarudi kijijini akiwa amewanyenyekea watu wote ambao aliwaonyesha kiburi. Wakati huo nilimsikia mzee mmoja wa kwetu akisema methali, usione kwenda mbele kurudi nyuma si kazi. Hakika nilikubaliana naye.