Ngeli ya i I. Ngeli hii hujumuisha nomino ambazo hazihesabiki na zinachukua kiambishi i cha upatanisho wa kisarufi. Mfano moja. Theluji katika mlima Kenya inayeyuka kwa kasi sana. mbili. Chumvi inatia ladha katika chakula. Na tatu, Kenya imetia sahihi mkataba wa maelewano ya kimaendeleo na Uchina.