Ngeli ya a wa. Ngeli hii hujumuisha nomino zote za viumbe wenye uhai, kama vile nomino zinazorejelea binadamu, wanyama, ndege, wadudu, na viumbe dhahania au wa kufikiria kama malaika au shetani. Nomino hizi hulazimisha kiambishi awali katika kitenzi kikuu kuwa a katika umoja na wa katika wingi. Kwa mfano, jogoo anawika, jogoo wanawika katika wingi. Malaika alimchukua na kupaa naye, malaika waliwachukua na kupaa nao. Askofu anaongoza maandamano, askofu wanaongoza maandamano. Mchwa ameonekana katika baraza la nyumba. Mchwa wameonekana katika baraza za nyumba.