Ngeli ya ki vi. Ngeli hii hujumuisha nomino za vitu visivyo na uhai ambazo huchukua kiambishi ki cha upatanisho wa kisarufi katika umoja na vi katika wingi. Kwa mfano, moja, kitambulisho kilichopatikana barabarani ni cha Wafula. Vitambulisho vilivyopatikana barabarani ni vya akina Wafula. Mbili. cheti kilikabidhiwa aliyefuzu. Vyeti vilikabidhiwa waliofuzu. Na tatu. Kijia kile kinaelekea mtoni. Vijia vile vinaelekea mitoni.