Ngeli ya u i. Ngeli hii hujumuisha nomino za vitu mbalimbali kama vile mimea, baadhi ya viungo vya mwili, vifaa vinavyotokana na mimea, vitu vingine vya kimazingira kama vile mto, mlima, msitu na kadhalika, ambavyo viambishi vyake vya upatanisho wa kisarufi katika sentensi ni u katika umoja na i katika wingi. Kwa mfano, msitu wa mao ukiharibiwa zaidi, vyanzo vingi vya maji vitakauka. Misitu ya Mau ikiharibiwa zaidi, vyanzo vingi vya maji vitakauka. Mwembe umezaa matunda mengi msimu huu. Miembe imezaa matunda mengi msimu huu. Mguu wake unakandwa kwa dawa mjarabu. Miguu yake imekandwa kwa madawa mjarabu.