Ngeli ya u ya ngeli hii hujumuisha nomino zinazorejelea mambo tusiyoweza kuyaona, lakini tunaona matokeo ya mambo haya. Nomino hizi ni kama vile ugonjwa, ubaya, ukubwa na kadhalika, ambazo huchukua kiambishi cha upatanisho u katika umoja na ya katika wingi. Kwa mfano: Ulezi umekuwa mzito sana siku hizi. Malezi yamekuwa mazito sana siku hizi. Ugonjwa aliyougua umemmaliza si haba. Magonjwa waliougua yamewamaliza si haba.