Ngeli hii hujumuisha nomino zinazorejelea vitu visivyoweza kuhesabika kama vile wema, ujinga, uji, udongo na kadhalika. Kwa kuwa vitu hivi haviwezi kuhesabika, kiambishi cha upatanisho wa kisarufi huwa u. Mfano: moja, unga wa mchicha, nafaka unatumika kupikia vyakula vingi kama ugali, Chapati, uji na mchuzi. Mbili, mchanga shambani umezombwa na mafuriko. Na tatu, uzembe darasani utakufanya uporomoke.