Methali ni semi fupi zinazoeleza kwa muktasari fikira au mawazo mazito ambayo hutokana na uzoefu wa jamii. Misemo ni fungu la maneno linalotumiwa na jamii ya watu kwa namna maalum katika kuwasiliana.