Mahojiano ni mazungumzo kati ya watu wawili au zaidi, yanayokusudiwa kudadisi kuhusu undani wa jambo fulani. Aghalabu huwa pana mtu au watu wanaouliza na wanaojibu maswali. Mahojiano huwa yamepangwa kwa kuegemezwa katika mada mahususi. Kwa mfano, yanaweza yakahusu namna wanakijiji wanavyoshughulikia changamoto kama vile uhaba wa maji.