Bembezi au bembelezi ni nyimbo ambazo huimbwa na mlezi wa mtoto kwa sauti nyororo na mahadhi taratibu, ili kumtuliza mtoto kumwongoa au kumfanya alale. Nyimbo hizi hudhihirisha hisia za mlezi kwa mtoto.