Nyimbo za kisiasa. Nyimbo za kisiasa huimbwa ili kushawishi watu wa kisiasa. Umuhimu wa nyimbo za kisiasa: kusifu au kushtumu viongozi wa kisiasa, kusambaza cheche au mwamko wa kisiasa na propaganda, hivyo kushawishi watu kufuata mkondo fulani, kuonyesha utesi dhidi ya dhulma na ukandamizwaji, kuleta watu pamoja kwa misingi ya kisiasa na kuzomea uongozi mbaya.