Sifa za nyimbo. Ni wazi kuwa nyimbo huwa na sifa mbalimbali. Mbali. Kwa mfano, kuwa na mapigo ya sauti au huchukua muundo wa ushairi ambapo kuna beti, mishororo, vina na mizani. Hutumia tamathali za usemi kama vile mafumbo, jazanda, ishara au tashira, takiriri kwa mfano, nyama, mama, nyama. Nyimbo huweza kuimbwa na mtu mmoja au zaidi. Nyimbo huambatana na ala za muziki. Waimbaji aghalabu huwa na maleba. Huambatana na miondoko. Nyimbo kutegemea umri, jinsia kulingana. Na nyimbo huimbwa kutegemea majira na muktadha.