Sarufi na matumizi ya lugha. Sarufi ndiyo uti wa mgongo wa lugha yoyote ile. Sarufi huhusisha kanuni zinazotawala matumizi ya lugha ili kuepusha utata katika mawasiliano, matumizi ya maneno kisahihi ili kuleta maana iliyokusudiwa. Kwa mfano, mama Nancy amekuja ni tofauti na mama Nancy amekuja na tofauti pia na mama Nansi amekuja ambayo pia ni tofauti na mama Nansi amekuja na hata mama Nansi amekuja.