Kauli za mnyambuliko tendwa. Katika kauli hii huonyesha mtu au kitu kimepokea tenda husika moja kwa moja. Vitenzi hivi huishia wa, mfano pigwa, limwa, somwa. Pia baadhi huwa na miisho liwa au lewa, kwa mfano chukuliwa, nyolewa.