tendewa tendewa huonyesha tendo limefanywa na mtu kwa niaba ya mwingine au kwa ajili ya mtu huyo kwa mfano somewa imbiwa itiwa tobolewa dhulumiwa kataliwa vitenzi katika kauli hii huishia kwa iwa ewa liwa lewa