Tendana huonyesha kitendo kimetendwa na mtu kwa mwenzake, naye mwenzake anamtendea tendo lile lile kwa wakati huo huo. Kwa mfano, pishana, juana, pambana. Vitenzi katika kauli hii huishia na ana.