Tendeana: tendo linatendwa na wahusika wawili kwa wakati tofauti. Kwa mfano, mmoja akimtendea mwingine kisha naye anamtendea. Mfano: someana, pikiana, choreana. Vitenzi katika kauli hii huchukua kiishio iana au eana.