Tendeshana vitendo katika kauli hii vinadhana fiche ya kulazimishana au kuhimizana kutenda. Vitenzi katika kauli hii huchukua vishio hivi: eshana, ezana, ishana. Kwa mfano, pokezana, pendekezana, pikishana, furahishana, potoshana, ingizana.