Tofauti inayodhihirika katika picha hizo ni kwamba baadhi ni ndogo, zingine ni wastani, na zingine ni kubwa zaidi. Tofauti ulizoona zinadhihirisha kwamba nomino zinaweza kuchukua hali tatu tofauti. Wastani, kiatu, udogo, kijiatu, ukubwa, jiatu. Wastani, meza, udogo, kijimeza. Ukubwa, jimeza. Wastani, uso, udogo, kijuso. Ukubwa, juso. Wastani, nyumba, udogo, kijumba na ukubwa, jumba. Kiambishi ki au ki na ji huongezwa katika mzizi ili kuunda hali ya udogo. Kwa mfano Kitoto, kisichana, kigoma, kimeza, kijitabu. Kama inavyojitokeza hapa, mizizi ya maneno haya yanapoteza viambishi awali na kuchukua ki au ki na ji: mtu, kijitu; kiti, kijiti; uso, kijuso; nyumba, kijumba. Ukubwa wa nomino hutokea kwa namna mbili, kwa kutumia kiambishi ji au bila kutumia kiambishi chochote. Mfano: mtu jitu, kiti jiti, uso juso, nyumba jumba.