Kuandika Kuandika ni njia nyingine ya kuwasiliana. Mawasiliano katika stadi hii hufanywa kwa maandishi yanayotawaliwa na kanuni fulani. Kwanza, mwandishi huwasilisha ujumbe kwa kutumia hati zilizokubalika. Hati hizi hutakiwa ziwe nadhifu na zinazosomeka. Maandishi huwasilisha ujumbe kwa kutumia sauti zenye maumbo yaliyokubalika. Maumbo haya kuwasilisha katika hati nadhifu na zinazosomeka. Sentensi hutakiwa kuwa sahihi na kimantiki ili kuwasilisha ujumbe unaokusudiwa. Maandishi huwasilishwa katika tungo mbalimbali kama vile tungo za kawaida, muhtasari, kiuamilifu na kisanii. Tungo hizi hupaswa kuwa na mtiririko wa mawazo unaorahisisha mawasiliano.