Hotuba. Hotuba ni taarifa inayotolewa na mtu mbele ya hadhira kwa nia ya kuwasilisha ujumbe mahususi, kutoa msimamo au kuelekeza. Muundo wa hotuba huwa na sehemu tatu. Sehemu ya kwanza ni ya utangulizi ambao ndio mwanzo wa hotuba. Utangulizi hushirikisha kuwatambua wale waliohudhuria. Utambulishaji huu hufanywa kwa kutaja wadhifa wa juu vilevile vile, katika utangulizi ambapo maamkuzi hufanywa. Utangulizi hufuatwa na mwili ambao ndio kiini cha hotuba yenyewe. Mhutubi huelezea mada, kiini, mapendekezo au ushauri wake. Hotuba hukamilika kwa hitimisho ambapo mhutubu hutoa shukrani zake na kuagana na hadhira yake.