Umuhimu wa resipe: Hutusaidia kutoa lishe bora kwa jamii, husaidia kujua namna ya kupika chakula vizuri, hutuelekeza katika kujua kiasi cha chakula kwa idadi na aina ya walaji na kuepuka ubadhirifu. Kupitia resipe tunajua aina mbalimbali za mapishi kulingana na tamaduni mbalimbali.